• labarai-bg-22

Jagoran Ƙarshe: Yaya Tsawon Lokacin Batirin Lithium 50Ah Zai Ƙare?

Jagoran Ƙarshe: Yaya Tsawon Lokacin Batirin Lithium 50Ah Zai Ƙare?

 

Gabatarwa

Fahimtar iyawar a50 Ah lithium baturiyana da mahimmanci ga duk wanda ya dogara da hanyoyin samar da wutar lantarki, ko don jirgin ruwa, zango, ko na'urorin yau da kullun. Wannan jagorar ya ƙunshi aikace-aikace daban-daban na batirin lithium 50Ah, yana ba da cikakken bayanin lokacin aiki don na'urori daban-daban, lokutan caji, da shawarwarin kulawa. Tare da ingantaccen ilimin, zaku iya haɓaka ƙarfin baturin ku don ƙwarewar wutar lantarki mara sumul.

 

1. Har yaushe Batirin Lithium 50Ah Zai Gudu Motar Trolling?

Nau'in Motoci Zane na Yanzu (A) Ƙarfin Ƙarfi (W) Lokacin Gudun Ka'idar (Sa'o'i) Bayanan kula
55 lbs turawa 30-40 360-480 1.25-1.67 An ƙididdige shi a max draw
30 lbs turawa 20-25 240-300 2-2.5 Ya dace da ƙananan jiragen ruwa
45 lbs turawa 25-35 300-420 1.43-2 Dace da matsakaicin jiragen ruwa
70 lbs turawa 40-50 480-600 1-1.25 Babban bukatar wutar lantarki, dace da manyan jiragen ruwa
10 lbs turawa 10-15 120-180 3.33-5 Ya dace da ƙananan jiragen ruwan kamun kifi
Motar lantarki 12V 5-8 60-96 6.25-10 Ƙarfin ƙarfi, dacewa don amfani da nishaɗi
48 lbs turawa 30-35 360-420 1.43-1.67 Ya dace da jikunan ruwa daban-daban

Har yaushe A50 Ah lithium baturiGudanar da Motar Trolling? Motar da 55 lbs tura tana da lokacin gudu na 1.25 zuwa 1.67 hours a matsakaicin zane, wanda ya dace da manyan jiragen ruwa tare da buƙatun wutar lantarki. Sabanin haka, an ƙera motar motsa 30 lbs don ƙananan jiragen ruwa, yana ba da lokacin gudu na 2 zuwa 2.5 hours. Don ƙananan buƙatun wutar lantarki, injin lantarki na 12V na iya ba da 6.25 zuwa sa'o'i 10 na lokacin gudu, manufa don amfani da nishaɗi. Gabaɗaya, masu amfani za su iya zaɓar motar trolling da ta dace dangane da nau'in jirgin ruwa da buƙatun amfani don tabbatar da ingantaccen aiki da lokacin aiki.

Bayanan kula:

  • Zane na Yanzu (A): A halin yanzu bukatar da mota a karkashin daban-daban lodi.
  • Ƙarfin Ƙarfi (W): Ƙarfin fitarwa na motar, ƙididdiga daga ƙarfin lantarki da halin yanzu.
  • Ka'idar Runtime Formula: Lokacin aiki (awa) = Ƙarfin baturi (50Ah) ÷ Zana Yanzu (A).
  • Ƙaƙƙarfan motsi, yanayin muhalli, da tsarin amfani na iya shafar lokacin aiki na gaske.

 

2. Yaya Tsawon Lokaci na Batirin Lithium 50Ah Zai Ƙare?

Nau'in Na'ura Zana Wuta (Watts) Yanzu (Amps) Lokacin Amfani (Sa'o'i)
12V Firiji 60 5 10
12V LED haske 10 0.83 60
Tsarin Sauti na 12V 40 3.33 15
GPS Navigator 5 0.42 120
Laptop 50 4.17 12
Cajin waya 15 1.25 40
Kayan aikin Rediyo 25 2.08 24
Motar Trolling 30 2.5 20
Kayan Kamun Lantarki 40 3.33 15
Karamin mai zafi 100 8.33 6

Firinji mai karfin 12V tare da jan wutar lantarki na watts 60 na iya yin aiki na kimanin sa'o'i 10, yayin da hasken LED mai karfin 12V, wanda ke zana watts 10 kawai, zai iya wucewa har zuwa sa'o'i 60. Navigator na GPS, tare da zana 5-watt kawai, na iya yin aiki na awanni 120, yana sa ya dace don amfani na dogon lokaci. Akasin haka, ƙaramin hita tare da zana wutar lantarki na watts 100 zai wuce sa'o'i 6 kawai. Don haka, ya kamata masu amfani suyi la'akari da zana wutar lantarki da lokacin aiki lokacin zabar na'urori don tabbatar da ainihin buƙatun amfani da su.

Bayanan kula:

  1. Zana Wuta: Dangane da bayanan ikon na'urar gama gari daga kasuwar Amurka; takamaiman na'urori na iya bambanta ta alama da samfuri.
  2. A halin yanzu: Lissafi daga dabara (Yanzu = Power Draw ÷ Voltage), yana ɗaukar ƙarfin lantarki na 12V.
  3. Lokacin Amfani: An samo shi daga ƙarfin baturin lithium na 50Ah (Lokacin Amfani = Ƙarfin Baturi ÷ Yanzu), an auna cikin sa'o'i.

La'akari:

  • Ainihin Lokacin Amfani: Yana iya bambanta saboda ingancin na'urar, yanayin muhalli, da matsayin baturi.
  • Bambancin na'ura: Kayan aiki na gaske a kan jirgin na iya zama daban-daban; masu amfani yakamata su daidaita tsare-tsaren amfani bisa ga bukatunsu.

 

3. Yaya tsawon lokacin da ake ɗaukar batir Lithium 50Ah?

Fitar Caja (A) Lokacin Caji (Sa'o'i) Misalin Na'ura Bayanan kula
10 A awa 5 Firji mai ɗaukar nauyi, hasken LED Daidaitaccen caja, dace da amfanin gaba ɗaya
20 A 2.5 hours Kayan kamun kifi na lantarki, tsarin sauti Caja mai sauri, dace da gaggawa
5A Awanni 10 Caja waya, GPS navigator Sannun caja, dace da cajin dare
15 A 3.33 hours Laptop, drone Caja mai matsakaicin sauri, dace da amfanin yau da kullun
30A 1.67 hours Motoci masu ɗaukar nauyi, ƙaramin hita Caja mai sauri, dace da buƙatun caji mai sauri

Ƙarfin fitarwa na caja kai tsaye yana rinjayar lokacin caji da na'urori masu aiki. Misali, caja 10A yana ɗaukar sa'o'i 5, dacewa da na'urori kamar firji mai ɗaukar hoto da fitilun LED don amfanin gaba ɗaya. Don buƙatun caji cikin sauri, caja 20A na iya yin cikakken cajin kayan kamun kifi da tsarin sauti cikin sa'o'i 2.5 kacal. A jinkirin caja (5A) ya fi dacewa don cajin na'urori na dare kamar cajar waya da navigators GPS, yana ɗaukar awanni 10. Caja mai matsakaicin sauri 15A ya dace da kwamfyutoci da jirage masu saukar ungulu, yana ɗaukar awanni 3.33. A halin yanzu, babban caja mai sauri 30A yana kammala caji a cikin sa'o'i 1.67, yana mai da shi manufa don na'urori kamar trolling motors da ƙananan dumama masu buƙatar juyawa cikin sauri. Zaɓin caja da ya dace zai iya inganta aikin caji da biyan buƙatun amfani da na'ura daban-daban.

Hanyar Lissafi:

  • Lissafin Lokacin Caji: Ƙarfin baturi (50Ah) ÷ Fitar da caji (A).
  • Misali, tare da caja 10A:Lokacin Caji = 50Ah ÷ 10A = 5 hours.

 

4. Yaya Karfin Batirin 50Ah?

Ƙarfin Girma Bayani Abubuwan Tasiri Ribobi da Fursunoni
Iyawa 50Ah yana nuna jimlar ƙarfin baturi zai iya bayarwa, dacewa da matsakaici zuwa ƙananan na'urori Chemistry na baturi, ƙira Ribobi: M ga daban-daban aikace-aikace; Fursunoni: Bai dace da buƙatun wutar lantarki ba
Wutar lantarki Yawanci 12V, ana amfani da shi don na'urori da yawa Nau'in baturi (misali, lithium-ion, lithium iron phosphate) Ribobi: Ƙarfi mai ƙarfi; Fursunoni: Yana iyakance aikace-aikacen wutar lantarki mai girma
Saurin Caji Za a iya amfani da caja daban-daban don yin caji mai sauri ko daidaitaccen caji Fitar caji, fasahar caji Ribobi: Yin caji mai sauri yana rage raguwa; Fursunoni: Babban cajin wuta na iya shafar tsawon rayuwar baturi
Nauyi Gabaɗaya mai nauyi, mai sauƙin ɗauka Zaɓin kayan abu, ƙira Ribobi: Sauƙi don motsawa da shigarwa; Fursunoni: Yana iya shafar karko
Zagayowar Rayuwa Kimanin hawan keke 4000, ya danganta da yanayin amfani Zurfin fitarwa, zazzabi Ribobi: Tsawon rayuwa; Fursunoni: Babban yanayin zafi na iya rage tsawon rayuwa
Yawan fitarwa Gabaɗaya yana goyan bayan ƙimar fitarwa har zuwa 1C Tsarin baturi, kayan aiki Ribobi: Ya sadu da buƙatun babban iko na ɗan gajeren lokaci; Fursunoni: Ci gaba da yawan fitarwa na iya haifar da zafi fiye da kima
Haƙuri na Zazzabi Yana aiki a cikin yanayi daga -20 ° C zuwa 60 ° C Zaɓin kayan abu, ƙira Ribobi: Ƙarfin daidaitawa; Fursunoni: Ayyukan na iya raguwa a cikin matsanancin yanayi
Tsaro Yana da ƙarin caji, gajeriyar kewayawa, da kariya ta wuce gona da iri Tsarin kewayawa na ciki, hanyoyin aminci Ribobi: Inganta amincin mai amfani; Fursunoni: Ƙirar ƙira na iya ƙara farashi

 

5. Menene Ƙarfin Batirin Lithium 50Ah?

Girman iya aiki Bayani Abubuwan Tasiri Misalai na Aikace-aikace
Ƙarfin Ƙarfi 50Ah yana nuna jimlar ƙarfin da baturi zai iya bayarwa Tsarin baturi, nau'in kayan aiki Ya dace da ƙananan na'urori kamar fitilu, kayan sanyi
Yawan Makamashi Adadin kuzarin da aka adana akan kilogiram na baturi, yawanci 150-250Wh/kg Material sunadarai, masana'antu tsari Yana ba da mafita na makamashi mara nauyi
Zurfin Fitowa Gabaɗaya ana ba da shawarar kar a wuce 80% don tsawaita rayuwar baturi Hanyoyin amfani, halin caji Zurfin fitarwa na iya haifar da asarar iya aiki
Fitar Yanzu Matsakaicin fitarwa na yanzu yawanci a 1C (50A) Tsarin baturi, zafin jiki Ya dace da manyan na'urorin wuta na ɗan gajeren lokaci, kamar kayan aikin wuta
Zagayowar Rayuwa Kimanin hawan keke 4000, ya danganta da amfani da hanyoyin caji Mitar caji, zurfin fitarwa Yawan caji akai-akai da zurfafa zurfafawa suna rage tsawon rayuwa

Matsakaicin ƙimar batirin lithium na 50Ah shine 50Ah, ma'ana yana iya samar da amps 50 na halin yanzu na sa'a ɗaya, dacewa da manyan na'urori masu ƙarfi kamar kayan aikin wuta da ƙananan na'urori. Yawan kuzarinsa yawanci tsakanin 150-250Wh/kg, yana tabbatar da ɗaukar nauyi don na'urorin hannu. Tsayawa zurfin fitarwa a ƙasa da 80% na iya tsawaita rayuwar batir, tare da rayuwar sake zagayowar har zuwa zagayowar 4000 da ke nuna dorewa. Tare da ƙimar fitar da kai ƙasa da 5%, yana da manufa don adana dogon lokaci da ajiyar kuɗi. Wutar lantarki mai aiki shine 12V, ya dace da RVs, kwale-kwale, da tsarin hasken rana, yana mai da shi cikakke don ayyukan waje kamar zango da kamun kifi, yana ba da ƙarfi kuma abin dogaro.

 

6. Shin 200W Solar Panel Zai Gudu da Firjin 12V?

Factor Bayani Abubuwan Tasiri Kammalawa
Ƙarfin panel Ƙungiyar hasken rana ta 200W na iya fitar da watts 200 a ƙarƙashin yanayi mafi kyau Ƙarfin haske, daidaitawar panel, yanayin yanayi Karkashin hasken rana mai kyau, panel 200W na iya sarrafa firiji
Zana Wutar Firiji Ƙarfin wutar lantarki na 12V firiji yawanci jeri daga 60W zuwa 100W Samfurin firiji, mitar amfani, saitin zafin jiki Yin la'akari da zana wutar lantarki na 80W, kwamitin zai iya tallafawa aikinsa
Sa'o'in Hasken Rana Sa'o'in hasken rana masu tasiri na yau da kullun yawanci suna daga sa'o'i 4-6 Wurin yanki, canje-canje na yanayi A cikin sa'o'i 6 na hasken rana, panel 200W zai iya samar da kusan 1200Wh na wutar lantarki
Lissafin Makamashi Ana bayar da wutar yau da kullun idan aka kwatanta da buƙatun firiji na yau da kullun Amfanin wutar lantarki da lokacin aiki na firiji Don firiji 80W, ana buƙatar 1920Wh na awanni 24
Adana Baturi Yana buƙatar baturi mai girman da ya dace don adana wuce gona da iri Ƙarfin baturi, mai sarrafa caji Akalla ana ba da shawarar batirin lithium 200Ah don dacewa da bukatun yau da kullun
Mai Kula da Caji Dole ne a yi amfani da shi don hana yin caji da yawa Nau'in mai sarrafawa Yin amfani da mai sarrafa MPPT na iya inganta aikin caji
Yanayin Amfani Ya dace da ayyukan waje, RVs, ikon gaggawa, da sauransu. Zango, yawo, amfanin yau da kullun Tsarin hasken rana na 200W zai iya biyan bukatun wutar lantarki na karamin firiji

Hasken rana na 200W na iya fitar da watts 200 a ƙarƙashin yanayi mafi kyau, yana mai da shi dacewa don kunna firiji na 12V tare da zana wutar lantarki tsakanin 60W da 100W. A ɗauka cewa firiji yana zana 80W kuma yana karɓar 4 zuwa 6 hours na ingantaccen hasken rana kowace rana, kwamitin zai iya samar da kusan 1200Wh. Don saduwa da buƙatun firiji na yau da kullun na 1920Wh, yana da kyau a yi amfani da baturi tare da aƙalla ƙarfin 200Ah don adana kuzarin da ya wuce kima da haɗa shi da mai sarrafa cajin MPPT don ingantaccen aiki. Wannan tsarin shine manufa don ayyukan waje, amfani da RV, da buƙatun ikon gaggawa.

Lura: Ƙungiyar hasken rana na 200W na iya yin amfani da firiji na 12V a ƙarƙashin yanayi mafi kyau, amma dole ne a yi la'akari da la'akari da tsawon lokacin hasken rana da zana wutar lantarki. Tare da isasshen hasken rana da madaidaicin ƙarfin baturi, ana iya samun ingantaccen tallafi don aikin firiji.

 

7. Amps Nawa Ne Ke Fitar da Batir Lithium 50Ah?

Lokacin Amfani Fitar Yanzu (Amps) Lokacin Gudun Ka'idar (Sa'o'i)
awa 1 50A 1
awa 2 25 A 2
awa 5 10 A 5
Awanni 10 5A 10
awa 20 2.5A 20
awa 50 1A 50

Fitowar halin yanzu na a50 Ah lithium baturiya yi daidai da lokacin amfani. Idan ya fitar da 50 amps a cikin sa'a ɗaya, lokacin aikin ka'idar shine sa'a ɗaya. A 25 amps, lokacin gudu yana ƙara zuwa sa'o'i biyu; a 10 amps, yana ɗaukar sa'o'i biyar; a 5 amps, yana ci gaba har tsawon sa'o'i goma, da sauransu. Baturin zai iya ɗaukar awanni 20 a 2.5 amps kuma har zuwa awanni 50 a 1 amp. Wannan fasalin yana sa batirin lithium na 50Ah ya zama mai sassauƙa a daidaita fitarwa na yanzu dangane da buƙata, saduwa da buƙatun amfani da na'urori daban-daban.

LuraAmfani na haƙiƙa na iya bambanta dangane da ingancin fitarwa da yawan ƙarfin na'urar.

 

8. Yadda ake Kula da Batir Lithium 50Ah

Haɓaka zagayowar caji

Rike cajin baturin ku tsakanin20% da 80%don mafi kyawun rayuwa.

Kula da Zazzabi

Kula da kewayon zafin jiki na20 ° C zuwa 25 ° Cdon adana aiki.

Sarrafa Zurfin Fitarwa

Kauce wa fitarwa80%don kare tsarin sinadarai.

Zaɓi Hanyar Cajin Dama

Zaɓi jinkirin caji lokacin da zai yiwu don haɓaka lafiyar baturi.

Ajiye Da kyau

Store in abushe, wuri mai sanyitare da darajar caji40% zuwa 60%.

Yi Amfani da Tsarin Gudanar da Baturi (BMS)

BMS mai ƙarfi yana tabbatar da aiki mai aminci da tsawon rai.

Duban Kulawa na yau da kullun

Bincika wutar lantarki lokaci-lokaci don tabbatar da ya tsaya sama12V.

Kauce wa Tsananin Amfani

Iyakance iyakar fitarwa na yanzu zuwa50A (1C)domin aminci.

Kammalawa

Kewaya takamaiman abubuwan a50 Ah lithium baturizai iya haɓaka abubuwan ban sha'awa da ayyukan yau da kullun. Ta hanyar sanin tsawon lokacin da zai iya kunna na'urorin ku, yadda sauri za a iya cajin shi, da yadda ake kula da shi, zaku iya yin zaɓin da ya dace da salon rayuwar ku. Rungumi amincin fasahar lithium don tabbatar da cewa koyaushe kuna shirye don kowane yanayi.


Lokacin aikawa: Satumba-28-2024