Daga Andy Colthorpe/ Fabrairu 9, 2023
An lura da ɗimbin ayyuka a cikin ajiyar makamashi na kasuwanci da masana'antu (C&I), wanda ke ba da shawarar cewa 'yan wasan masana'antu yuwuwar kasuwar leƙen asiri a cikin ɓangaren kasuwa mara kyau na al'ada.
Kasuwanci da na masana'antu (C&I) tsarin ajiyar makamashi ana tura su a bayan-da-mita (BTM) kuma gabaɗaya suna taimakawa waɗanda ke da masana'antu, ɗakunan ajiya, ofisoshi da sauran wurare don sarrafa farashin wutar lantarki da ingancin wutar lantarki, galibi yana ba su damar haɓaka amfani da abubuwan sabuntawa. kuma.
Duk da yake hakan na iya haifar da raguwa sosai a farashin makamashi, ta hanyar barin masu amfani su 'kololuwa su aske' adadin wutar lantarki mai tsada da suke zana daga grid yayin lokacin buƙatu mafi girma, ya kasance siyar mai wahala.
A cikin fitowar Q4 2022 na US Energy Storage Monitor wanda ƙungiyar bincike Wood Mackenzie Power & Renewables ta buga, an gano cewa jimlar kawai 26.6MW / 56.2MWh na tsarin adana makamashin da ba na zama ba - Ma'anar Wood Mackenzie na sashin wanda ya hada da al'umma, gwamnati da sauran kayan aiki - an tura su a cikin kwata na uku na bara.
Idan aka kwatanta da 1,257MW/4,733MWh na ma'auni na makamashi mai amfani, ko ma zuwa 161MW/400MWh na tsarin zama da aka tura a cikin watanni ukun da aka yi nazari, a bayyane yake cewa karɓar ajiyar makamashi na C&I ya ragu sosai.
Koyaya, Wood Mackenzie ya annabta cewa tare da sauran sassan kasuwa guda biyu, an saita abubuwan da ba na zama ba don haɓakawa a cikin shekaru masu zuwa. A cikin Amurka, za a taimaka wa wannan tare da tallafin harajin rage hauhawar farashin kayayyaki don ajiya (da sabuntawa), amma yana da alama akwai sha'awar Turai kuma.
Reshen Generac yana ɗaukar ɗan wasan adana makamashi na C&I na Turai
Pramac, mai samar da wutar lantarki wanda ke da hedikwata a Siena, Italiya, a watan Fabrairu ya sami REFU Storage Systems (REFUStor), mai yin tsarin ajiyar makamashi, inverters da tsarin sarrafa makamashi (EMS).
Pramac shi kansa reshen kamfanin kera janareta na Amurka Generac Power Systems, wanda a cikin 'yan shekarun nan ya yi reshe don ƙara tsarin ajiyar baturi a cikin abubuwan da yake bayarwa.
An kafa REFUStor a cikin 2021 ta hanyar samar da wutar lantarki, ajiyar makamashi da mai yin canjin wuta REFU Elektronik, don hidimar kasuwar C&I.
Kayayyakin sa sun haɗa da kewayon masu juyar da batir bidirectional daga 50kW zuwa 100kW waɗanda aka haɗa AC don sauƙin haɗawa cikin tsarin PV na hasken rana, kuma sun dace da batirin rayuwa na biyu. REFUStor kuma yana ba da ingantaccen software da sabis na dandamali don tsarin ajiya na C&I.
Exro ƙwararren kula da wutar lantarki a cikin yarjejeniyar rarrabawa tare da Greentech Renewables Southwest
Exro Technologies, masana'antar fasahar sarrafa wutar lantarki ta Amurka, ta rattaba hannu kan yarjejeniyar rarraba kayan ajiyar batir na C&I tare da Greentech Renewables Southwest.
Ta hanyar yarjejeniyar da ba ta keɓancewa ba, Greentech Renewables za ta ɗauki samfuran Tsarin Ajiye Makamashi na Direba na Exro zuwa abokan cinikin C&I, da abokan ciniki a cikin sashin caji na EV.
Exro ya yi iƙirarin Tsarin Kula da Baturi na Mallakar Direban Cell yana sarrafa sel dangane da halin cajin su (SOC) da yanayin-lafiya (SOH). Wannan yana nufin za a iya ware kurakurai cikin sauƙi, rage haɗarin guduwar thermal wanda zai iya haifar da gobara ko gazawar tsarin. Tsarin yana amfani da ƙwayoyin prismatic lithium iron phosphate (LFP).
Fasahar daidaita ma'auni mai aiki kuma tana sa ta dace da tsarin da aka yi ta amfani da batir rayuwa ta biyu daga motocin lantarki (EVs), kuma Exro ya ce saboda samun takardar shedar UL yayin Q2 2023.
Greentech Renewables Kudu maso yamma wani bangare ne na Consolidated Electric Distributors (CED) Greentech, kuma shine mai rabawa na farko a Amurka don yin rajista tare da Exro. Exro ya ce za a sayar da tsarin ne da farko a yankin kudu maso yammacin Amurka, inda ake da kasuwar hasken rana, tare da bukatar hukumomin C&I don tabbatar da samar da makamashin su daga barazanar grid, wanda ke kara zama ruwan dare.
Yarjejeniyar dillali don toshewa da kunna microgrids na ELM
Ba kawai kasuwanci da masana'antu kawai ba, amma sashin microgrid na masana'anta ELM ya sanya hannu kan yarjejeniyar dillali tare da mai haɗa tsarin ajiyar makamashi da kamfanin samar da mafita na Kamfanin Power Storage Solutions.
ELM Microgrids yana yin daidaitattun microgrids, hadedde microgrids jere daga 30kW zuwa 20MW, wanda aka tsara don aikace-aikacen gida, masana'antu da masu amfani. Abin da ya sa su na musamman, kamar yadda kamfanonin biyu suka yi iƙirari, shi ne cewa masana'antar tsarin ELM ta taru kuma an tura su a matsayin cikakken raka'a, maimakon zama daban-daban PV na rana, baturi, inverters da sauran kayan aikin da ake jigilar su daban sannan kuma a haɗa su a filin.
Wannan daidaitawar za ta adana masu sakawa da abokan ciniki lokaci da kuɗi, fatan ELM, da ƙungiyoyin turnkey ɗin da suka haɗu sun haɗu da takaddun shaida na UL9540.
Lokacin aikawa: Fabrairu-21-2023