• labarai-bg-22

Ƙarfin Batirin Rana Amp hour Ah da awa Kilowatt kWh

Ƙarfin Batirin Rana Amp hour Ah da awa Kilowatt kWh

 

Menene Amp-Hour (Ah)

A fagen batura, Ampere-hour (Ah) yana aiki azaman ma'aunin cajin lantarki mai mahimmanci, mai nuni da ƙarfin ajiyar makamashin baturi. A taƙaice, ampere-hour yana wakiltar adadin cajin da aka canjawa wuri ta wani tsayayyen halin yanzu na ampere ɗaya a cikin tazarar awa ɗaya. Wannan ma'auni yana da mahimmanci wajen auna yadda yadda baturi zai iya jurewa takamaiman amperage.

Bambance-bambancen baturi, kamar gubar-acid da Lifepo4, suna nuna nau'ikan makamashi daban-daban da halayen lantarki, suna tasiri iyawar su Ah. Mahimman ƙimar Ah mafi girma yana nuna babban tafki na makamashi wanda baturi zai iya bayarwa. Wannan bambance-bambancen yana ɗaukar mahimmaci na musamman a cikin saitin hasken rana, inda abin dogaro da isassun makamashi ke da mahimmanci.

Menene Kilowatt-hour (kWh)

A fagen baturi, kilowatt-hour (kWh) yana tsaye a matsayin jigon makamashi, yana bayyana adadin wutar lantarki da ake samarwa ko cinyewa sama da sa'a guda akan adadin kilowatt ɗaya. Musamman a cikin yanki na batura masu amfani da hasken rana, kWh yana aiki azaman ma'auni mai mahimmanci, yana ba da cikakkiyar fahimta game da ƙarfin ajiyar makamashi gabaɗayan baturi.

A zahiri, sa'a kilowatt yana ɗaukar adadin ƙarfin lantarki da aka yi amfani da shi ko aka samar a cikin sa'a ɗaya, yana aiki da ƙarfin ƙarfin kilowatt ɗaya. Sabanin haka, ampere-hour (Ah) ya shafi ma'aunin cajin lantarki, wanda ke wakiltar ƙarar wutar lantarki ta hanyar da'ira akan lokaci guda. Dangantakar da ke tsakanin waɗannan raka'a ta dogara ne akan ƙarfin lantarki, ganin cewa ƙarfin yana daidaita da samfurin halin yanzu da ƙarfin lantarki.

Nawa ake buƙatar batir mai amfani da hasken rana don wadata gida da wutar lantarki

Don ƙididdige adadin batura da ake buƙata don kayan aikin gidan ku, la'akari da buƙatun wutar kowace na'ura kuma ƙara su tare. A ƙasa zaku sami lissafin samfurin kayan aikin gida na gama gari:

Yawan Formula na batura:

Adadin batura = jimlar yawan kuzarin yau da kullun / ƙarfin baturi

Nasihu Nasihu Na Yawan Batir:

Muna amfani da jimillar ƙarfin baturi a matsayin tushen lissafi anan. Koyaya, a cikin amfani mai amfani, abubuwan kamar zurfin fitarwa don kariya da tsawon rayuwar baturi dole ne a yi la'akari da su.

Ƙididdigar adadin batura da ake buƙata don tsarin wutar lantarki na hasken rana yana buƙatar yin la'akari da kyau game da tsarin amfani da makamashi, girman girman tsarin hasken rana da matakin da ake so na 'yancin kai na makamashi.

 

Bayan Annahme, dass die tägliche Nutzungsdauer im Haushalt 5 Stunden beträgt:

 

Duk haɗin kayan aikin gida Ƙarfin wuta (kWh) (ƙarfin ƙarfi * 5 hours) Batura (100 Ah 51.2V) ana buƙata
Haske (20 W * 5), firiji (150 W), talabijin (200 W), injin wanki (500 W), dumama (1500 W), kuka (1500 W) 19.75 4
Haske (20 W * 5), firiji (150 W), talabijin (200 W), injin wanki (500 W), dumama (1500 W), kuka (1500 W), famfo mai zafi (1200 W) 25.75 6
Haske (20 W * 5), firiji (150 W), talabijin (200 W), injin wanki (500 W), dumama (1500 W), kuka (1500 W), famfo zafi (1200 W), cajin abin hawa na lantarki ( 2400 W) 42,75 9

 

Kamada Stackable Battery-Ƙofar ku zuwa ɗorewa makamashi 'yancin kai!

An ƙera shi da inganci cikin tunani, wannan baturin phosphate na lithium iron phosphate (LiFePO4) yana ba da mafi girman ƙarfin kuzari da tsawon rai idan aka kwatanta da zaɓuɓɓukan al'ada.

Babban Haskakawa na Baturi:

Wanda Aka Keɓance Don Bukatunku: Tsararren Tsararren Tsararren Maɗaukaki

Batir ɗinmu yana ɗaukar ƙira mai iya jujjuyawa, yana ba da damar haɗin kai mara kyau na har zuwa raka'a 16 a layi daya. Wannan sabon fasalin yana ba ku damar keɓance tsarin ajiyar makamashi daidai gwargwado don dacewa da buƙatun gidanku na musamman, yana tabbatar da ingantaccen ƙarfin lantarki a duk lokacin da kuke buƙata.

Haɗin BMS don Ayyukan Koli

Tare da ginanniyar Tsarin Gudanar da Baturi (BMS), baturin mu yana ba da garantin kyakkyawan aiki, tsawon rai, da aminci. Tare da haɗin gwiwar BMS, za ku iya amincewa cewa an kiyaye jarin ku na makamashin hasken rana, yana ba ku kwanciyar hankali na shekaru masu zuwa.

Haɓaka Na Musamman: Ingantattun Ƙarfin Ƙarfi

An ƙarfafa ta ta hanyar fasahar LiFePO4 ta zamani, baturin mu yana ba da ƙarancin kuzari na musamman, yana ba da isasshen ƙarfi da ƙarin tanadin makamashi. Wannan yana tabbatar da daidaito da ingantaccen ajiyar makamashi, yana ba ku damar haɓaka tasirin tsarin hasken rana ba tare da wahala ba.

Kamada Stackable Battery

 

Ta yaya kuke Mayar da Sa'o'in Amp (Ah) zuwa Awanni Kilowatt (kWh)?

Amp hours (Ah) naúrar cajin lantarki ne da aka saba amfani dashi don auna ƙarfin baturi. Yana wakiltar adadin ƙarfin lantarki da baturi zai iya adanawa da isar da shi akan lokaci. Awa ɗaya ampere yayi daidai da madaidaicin ampere ɗaya wanda ke gudana na awa ɗaya.

Kilowatt-hours (kWh) naúrar makamashi ce da aka saba amfani da ita don auna yawan amfani da wutar lantarki ko samarwa akan lokaci. Yana auna adadin kuzarin da aka yi amfani da shi ko samar da na'urar lantarki ko tsarin tare da ƙimar ƙarfin kilowatt ɗaya (kW) cikin sa'a ɗaya.

Ana amfani da awoyi na kilowatt akan kuɗin wutar lantarki don aunawa da cajin adadin kuzarin da gidaje, kasuwanci, ko wasu ƙungiyoyi ke cinyewa. Hakanan ana amfani da shi a cikin tsarin makamashi mai sabuntawa don ƙididdige adadin wutar lantarki da ake samarwa daga hasken rana, injin turbin iska, da sauran hanyoyin cikin wani takamaiman lokaci.

Don canzawa daga ƙarfin batura zuwa makamashi, dabarar zata iya canza Ah zuwa kWh:

Formula: Kilowatt Hours = Amp-Hours × Volts ÷ 1000

Taƙaice Formula: kWh = Ah × V ÷ 1000

Misali, idan muna so mu canza 100Ah a 24V zuwa kWh, kuzari a kWh shine 100Ah × 24v÷1000 = 2.4kWh.

Yadda ake Canza Ah zuwa kWh

 

Ah zuwa kWh Chart Juyin Juya

Amp Hours Awanni Kilowatt (12V) Awanni Kilowatt (24V) Awanni Kilowatt (36V) Awanni Kilowatt (48V)
100 Ah 1.2 kWh 2.4 kWh 3.6 kWh 4,8 kW
200 Ah 2.4 kWh 4,8 kW 7,2 kW 9,6 kW
300 Ah 3.6 kWh 7,2 kW 10.8 kWh 14.4 kWh
400 Ah 4,8 kW 9,6 kW 14.4 kWh 19.2 kWh
500 Ah 6 kWh 12 kWh 18 kWh 24 kWh
600 Ah 7,2 kW 14.4 kWh 21.6 kWh 28,8 kW
700 Ah 8,4 kW 16,8 kW 25.2 kWh 33.6 kWh
800 ah 9,6 kW 19.2 kWh 28,8 kW 38.4 kW
900 ah 10.8 kWh 21.6 kWh 32.4 kWh 43.2 kWh
1000 Ah 12 kWh 24 kWh 36 kWh 48 kW ku
1100 Ah 13.2 kWh 26.4 kWh 39,6 kW 52.8 kWh
1200 Ah 14.4 kWh 28,8 kW 43.2 kWh 57.6 kWh

 

Bayanin dabarar daidaita ƙayyadaddun baturi don kayan aikin gida

Tare da haɓakar kimiyya da fasaha, shaharar batirin lithium-ion, kasuwa don aikin batirin lithium, farashin, wasan da aka yi buƙatu mafi girma, sannan mai zuwa zamu dace da ƙayyadaddun baturi don kayan aikin gida don nazarin cikakken bayanin:

1. Ban san girman girman batura da zan yi amfani da su don dacewa da na'urorin kayan gida na ba, menene zan yi?
a: Menene ikon kayan aikin gida;
b: Don sanin menene ƙarfin aiki na kayan aikin gida;
c: Yaya tsawon lokacin da kayan lantarki na gidan ku zasu yi aiki;
d: Menene girman batura a cikin kayan aikin gida;

Misali 1: Kayan aiki shine 72W, ƙarfin aiki shine 7.2V, buƙatar yin aiki na awanni 3, girman ba'a buƙata, menene girman batirin gida zan buƙaci daidaitawa?

Power/Voltage=YanzuLokaci = Ƙarfin Kamar yadda yake sama: 72W/7.2V=10A3H=30Ah Sannan an kammala cewa madaidaicin ƙayyadaddun batir na wannan na'ura shine: Voltage shine 7.2V, Capacity shine 30Ah, Girman ba'a buƙata.

Misali 2: Kayan aiki shine 100W, 12V, yana buƙatar yin aiki na awanni 5, babu buƙatun girman, wane girman baturi zan buƙaci dacewa?

Ikon / ƙarfin lantarki = halin yanzu * lokaci = iya aiki Kamar yadda na sama:
100W / 12V = 8.4A * 5H = 42Ah
Sa'an nan kuma an samo shi daga ƙayyadaddun baturin da ya dace da wannan kayan aiki: ƙarfin lantarki na 12V, ƙarfin 42Ah, babu buƙatun girman. Lura: gabaɗaya ƙididdiga iya aiki bisa ga buƙatun na'urar, ikon ba da 5% zuwa 10% na ƙarfin mazan jiya; Algorithm na ka'idar da ke sama don tunani, bisa ga ainihin madaidaicin na'urorin gida tasirin amfani da batirin gida zai yi nasara.

2, Gidajen kayan aiki ne 100V, da yawa V ne aiki ƙarfin lantarki na baturi?

Menene kewayon ƙarfin ƙarfin aiki na kayan aikin gida, sannan yayi daidai da ƙarfin batirin gidan.
Bayani: Baturi lithium-ion guda ɗaya: Wutar lantarki mara kyau: 3.7V Wutar lantarki mai aiki: 3.0 zuwa 4.2V Capacity: na iya zama babba ko ƙasa, bisa ga ainihin buƙatun.

Misali 1: Ƙarfin wutar lantarki na kayan aikin gida shine 12V, don haka batura nawa ne ake buƙatar haɗa su a jere don mafi kusantar ƙarfin lantarki na kayan gida?

Wutar lantarki na kayan aiki / ƙarfin baturi mara izini = adadin batura a cikin jerin 12V/3.7V=3.2PCS (an bada shawarar cewa za'a iya haɗa maki decimal sama ko ƙasa, dangane da halayen ƙarfin lantarki na na'urar) Sannan mun saita na sama azaman halin da ake ciki na al'ada don igiyoyi 3 na batura.
Wutar lantarki mai ƙima: 3.7V * 3 = 11.1V;
Wutar lantarki mai aiki: (3.03 zu4.23) 9V zuwa 12.6V;

Misali 2: Ƙarfin wutar lantarki na kayan aikin gida shine 14V, don haka batura nawa ne ake buƙatar haɗa su a jere don mafi kusantar ƙarfin wutar lantarki na na'urar?

Wutar lantarki na kayan aiki/ƙararfin baturi na ƙima = adadin batura a jere
14V / 3.7V = 3.78PCS (an bada shawarar cewa za'a iya haɗa ma'aunin ƙima ko ƙasa, dangane da halayen ƙarfin lantarki na kayan aiki) Sa'an nan kuma mu saita abin da ke sama a matsayin igiyoyi 4 na batura bisa ga halin da ake ciki.
Wutar lantarki mai ƙima shine: 3.7V * 4 = 14.8V.
Wutar lantarki mai aiki: (3.04 zu4.24) 12V zuwa 16.8V.

3. Kayan aikin gida suna buƙatar shigarwar wutar lantarki mai daidaitawa, wane irin baturi don daidaitawa?

Idan ana buƙatar ƙarfafa ƙarfin lantarki, akwai zaɓuɓɓuka guda biyu: a: ƙara allon da'ira na mataki-mataki akan baturi don samar da ƙarfin lantarki; b: ƙara allon kewayawa na ƙasa akan baturi don samar da ƙarfin lantarki.

Bayani: Akwai rashin amfani guda biyu don isa aikin daidaita wutar lantarki:
a: shigarwa / fitarwa yana buƙatar amfani da shi daban, ba zai iya kasancewa cikin shigarwar fitarwa iri ɗaya ba;
b: Akwai asarar makamashi 5%.

 

Amps zuwa kWh: Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Q: Ta yaya zan canza amps zuwa kWh?
A: Don canza amps zuwa kWh, kuna buƙatar ninka amps (A) ta hanyar ƙarfin lantarki (V) sannan kuma a cikin sa'o'i (h) na'urar tana aiki. Tsarin tsari shine kWh = A × V × h / 1000. Misali, idan na'urarka ta zana 5 amps a 120 volts kuma tana aiki na awanni 3, lissafin zai zama: 5 A × 120 V × 3 h / 1000 = 1.8 kWh.

Tambaya: Me yasa yake da mahimmanci don canza amps zuwa kWh?
A: Canza amps zuwa kWh yana taimaka muku fahimtar yawan kuzarin na'urorin ku akan lokaci. Yana ba ku damar ƙididdige yawan amfani da wutar lantarki daidai, tsara bukatun kuzarin ku yadda ya kamata, kuma zaɓi tushen wutan da ya dace ko ƙarfin baturi don buƙatun ku.

Tambaya: Zan iya canza kWh zuwa amps?
A: Ee, zaku iya juyar da kWh zuwa amps ta amfani da dabarar: amps = (kWh × 1000) / (V × h). Wannan lissafin yana taimaka muku tantance halin yanzu da na'urar ke zana dangane da yawan kuzarinta (kWh), ƙarfin lantarki (V), da lokacin aiki (h).

Tambaya: Menene wasu amfani da makamashi na yau da kullun a cikin kWh?
A: Amfanin makamashi ya bambanta da yawa dangane da na'urar da amfanin sa. Duk da haka, ga wasu kimanin ƙimar amfani da makamashi don kayan aikin gida gama gari:

 

Kayan aiki Rage Amfani da Makamashi Naúrar
Firiji 50-150 kWh kowace wata Watan
Na'urar kwandishan 1-3 kWh a kowace awa Sa'a
Injin wanki 0.5-1.5 kWh kowace kaya Loda
Hasken fitilar LED 0.01-0.1 kWh a kowace awa Sa'a

 

Tunani Na Karshe

Fahimtar kilowatt-hour (kWh) da amp-hour (Ah) yana da mahimmanci ga tsarin hasken rana da na'urorin lantarki. Ta hanyar ƙididdige ƙarfin baturi a cikin kWh ko Wh, zaku iya ƙayyade madaidaicin janareta na hasken rana don buƙatun ku. Canza kWh zuwa amps yana taimakawa wajen zaɓar tashar wuta wanda zai iya samar da ci gaba da wutar lantarki ga kayan aikin ku na tsawon lokaci.

 


Lokacin aikawa: Maris 13-2024